Month: September 2011
ไม่แน่นอน
ไม่มีอะไรแน่นอนซักอย่าง ชีวิตคนเรา อยากให้เป็นแบบนู้น อยากให้เป็นแบบนี้ น้อยครั้งนักที่มันจะเป็นไปอย่างที่ใจต้องการ ชีวิตคนมันบิดเบี้ยวเกินกว่าจะเข้าใจ ประสบการณ์มีส่วนช่วยให้ตัดสินไปว่า ถูกหรือผิด บางครั้งการชี้ไปว่า ถูกหรือผิด มันก็อาจจะเป็นการกระทำที่ผิด บางอย่าง ก็ไม่ต้องการตัดสิน ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติ ผมไม่เชื่อเรื่องบาปกรรม แต่ผมเชื่อเรื่องธรรมชาติ เราไม่สามารถบังคับสิ่งต่างๆรอบตัวเรา ให้เป็นไปอย่างใจต้องการได้เลย อะไรที่คิดว่าแน่ๆ มันก็ไม่แน่หรอก อย่างน้อย ก็มีคนสองคู่ ที่บอกว่าจะแต่งงานกันแน่ๆ เลิกกันไปแล้ว อีกหลายคู่ที่มีจุดพลิกผันฝังตัวอยู่รอระเบิดออกมา …
Dragon jam
โคตรแจ่มครับ ภาพสวยสุดๆ เล่มแรกยังไม่มีอะไรมาก โชว์ความเทพของภาพ กับขมวดปมต่างได้น่าติดตามโคตรๆ เรื่องนี้แนะนำครับ