interstellar รอบที่ร้อย
นั่งดูอีกรอบ ก็ยังชอบอยู่ดี ชอบความซับซ้อนของเวลา ความมองมิติเวลาไปอีกรูปแบบหนึง ชอบทุกๆอย่าง รักความโนแลน เก่งชิบหายคนอะไร
นั่งดูอีกรอบ ก็ยังชอบอยู่ดี ชอบความซับซ้อนของเวลา ความมองมิติเวลาไปอีกรูปแบบหนึง ชอบทุกๆอย่าง รักความโนแลน เก่งชิบหายคนอะไร
จริงๆ เป็นคนไม่ชอบดูซีรีส์ ด้วยความที่มันยาวหลายตอน ความอดทนไม่พอจริงๆที่จะมานั่งดูทีละตอน เรื่องไหนสนุกหน่อยก็จะ กดเลื่อนแบบข้ามๆบทสนทนาที่คิดว่า เนื้อเรื่องหลักไม่เดินผ่านๆไป จนเสียอรรถรสไปมาก แต่เรื่องนี้ โคตรหนุก ดูแบบไม่ข้ามเลย ถูกจริตมาก อาจเพราะเกี่ยวกับวงดนตรี หรือเปล่าไม่รู้ (ชอบดูหนังเกี่ยวกับ วงดนตรี) เรื่องเกี่ยวกับพระเอก ย้อนเวลามาช่วยวงดนตรีตกอับของนางเอกให้ได้เดบิวต์ สมาชิกในวงก็มีนิสัยแต่อย่างที่เป็นปัญหา ตัวนางเอก ชอบคิดว่าปัญหาทุกอย่างตัวเองต้องเป็นคนแบกรับ มือเบส ขอคิดในแง่ร้าย อยากฆ่าตัวตาย มือกลาง …