งานเงิน
รู้สึกอยากลาออกอีกแล้ว ตอนนี้เป็นโปรแกรมเมอร์เน้นดาต้าเบส ให้หน่วยงานด้านเครดิตอยู่ รู้สึกอยู่ผิดที่ผิดทางยังไงก็ไม่รู้ งานเค้าทำกันตอนเช้าถึงเย็น งานเราเสือกเหมือนต้องทำ 24 ชั่วโมง เช้าถึงเย็นคอยซัพพอร์ต เย็นถึงเช้า นั่งแก้โปรแกรมที่แก้ตอนเค้าเปิดใช้งานกันไม่ได้ ย้ายมาเกือบปี งานหนักโพด ไม่มีช่วงไหนว่างเลย แต่ก็แฮปปี้นะ สนุกดี แต่ไอ้เรื่องเวลานี่แหละ ท้อว่ะ อยากไปเช้าๆแบบชาวบ้านเค้านะ ไม่อยากเป็นแกะดำ แต่ไม่ต้องอยู่ดึก คอยแก้โปรแกรมให้ชาวบ้าน แม่งก็ไปไม่ไหวอะ ไม่ไปก็ไม่ได้ งานต้องคอยซัพพอร์ตเค้าตลอดวันอีก …